ਟੀ.ਐੱਸ.ਪੀ.ਐੱਲ ਨੇ AIMA CSR ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਐਕਸੀਲੈਂਸ ਐਵਾਰਡ ਜਿੱਤਿਆ

Facebook
Twitter
WhatsApp

ਮਾਨਸਾ, ਪੰਜਾਬ, 4 ਅਗਸਤ, 2022: ਟੀ.ਐੱਸ.ਪੀ.ਐੱਲ. ਨੂੰ ਇਸਦੇ ਸੀ.ਐੱਸ.ਆਰ. ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਨਵੀਂ ਦਿਸ਼ਾ ਲਈ ਪ੍ਰਾਈਵੇਟ ਸੈਕਟਰ ਸ਼੍ਰੇਣੀ 1 ਵਿੱਚ AIMA ਸੀ.ਐੱਸ.ਆਰ. ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਐਕਸੀਲੈਂਸ ਐਵਾਰਡ 2022 ਦਾ ਜੇਤੂ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਜਿਸਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਟਿਕਾਊ ਖੇਤੀ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਐਵਾਰਡ ਦੀ ਘੋਸ਼ਣਾ AIMA ਦੇ 9ਵੇਂ ਵਪਾਰਕ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਸੰਮੇਲਨ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ

‘ਦੀ  ਨਾਭਾ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ’ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ TSPL ਨਵੀਂ ਦਿਸ਼ਾ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਆਸ-ਪਾਸ ਦੇ 26 ਪਿੰਡਾਂ ਦੇ 1600 ਤੋਂ ਵੱਧ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਸਦੱਸਤਾ ਅਧਾਰ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਟਿਕਾਊ ਖੇਤੀ ਤਕਨੀਕਾਂ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਨਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਲਾਗਤ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਅਤੇ ਖੇਤੀ ਉਪਜ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕੇ। ਨਵੀਨਤਮ ਉਪਕਰਣਾਂ ਅਤੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਵਾਲੇ ਕਿਸਾਨ ਸਰੋਤ ਕੇਂਦਰ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਕਿਸਾਨਾਂ ਲਈ ਏਕੀਕ੍ਰਿਤ ਕੀਟ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਅਤੇ ਰਸਾਇਣਿਕ ਖਾਦਾਂ ਦੀ ਅਨੁਕੂਲ ਵਰਤੋਂ ‘ਤੇ ਕਈ ਸਿਖਲਾਈਆਂ ਅਤੇ ਵਰਕਸ਼ਾਪਾਂ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਠੋਸ ਕਾਰਵਾਈਆਂ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਲਾਗਤਾਂ ‘ਤੇ ਕਾਫ਼ੀ ਬੱਚਤ ਹੋਈ ਹੈ।

ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਧੰਨਵਾਦ ਪ੍ਰਗਟ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪੰਕਜ ਸ਼ਰਮਾ, ਸੀ.ਓ.ਓ., ਟੀ.ਐੱਸ.ਪੀ.ਐੱਲ. ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਇਸ ਮਾਨਤਾ ਲਈ ਉਹਨਾਂ ਸਾਰੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਰਿਣੀ ਹਾਂ ਜੋ ਨਵੀਂ ਦਿਸ਼ਾ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਹੋਏ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨਾਲ ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਗਿਆਨ ਅਤੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਤਕਨੀਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪਣਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਮੈਨੂੰ ਇਹ ਜਾਣਕੇ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ੀ ਹੋਈ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਸਰੋਤ ਕੇਂਦਰ ਵਿੱਚ ਗਿਆਨ ਭੰਡਾਰ ਅਤੇ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਉਪਕਰਣ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਅਸੀਂ ਆਸ-ਪਾਸ ਦੇ ਭਾਈਚਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਬਦਲਣ ਦੇ ਮਿਸ਼ਨ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ ਹਾਂ ਅਤੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਉਪਜ ਅਤੇ ਮੁਨਾਫੇ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਹਰ ਸੰਭਵ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਸਮਰਥਨ ਕਰਨਾ ਜਾਰੀ ਰੱਖਾਂਗੇ।” ਟੀ.ਐੱਸ.ਪੀ.ਐੱਲ. ਨਵੀਂ ਦਿਸ਼ਾ ਪਹਿਲਕਦਮੀ ਦੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਮੂਸਾ ਪਿੰਡ ਦੇ ਇੱਕ ਕਿਸਾਨ ਮਨਜੀਤ ਸਿੰਘ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮੈਂ 2017 ਤੋਂ ਨਵੀਂ ਦਿਸ਼ਾ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹਾਂ, ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਨੇ ਨਵੀਆਂ ਤਕਨੀਕਾਂ ਨੂੰ ਅਪਨਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮੇਰੀ ਬਹੁਤ ਮਦਦ ਕੀਤੀ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਵਜੋਂ ਇਨਪੁੱਟ ਲਾਗਤ ਘਟਾ ਕੇ ਵੱਡੀ ਬੱਚਤ ਹੋਈ ਹੈ। ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਟੀਮ ਦੇ ਮਾਰਗ-ਦਰਸ਼ਨ ਨਾਲ, ਮੈਂ ਮਲਚਿੰਗ, ਫਸਲੀ ਵਿਭਿੰਨਤਾ ਅਤੇ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਤਕਨੀਕਾਂ ਅਪਨਾਉਣੀਆਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿਤੀਆਂ ਹਨ। ਟੀਮ ਨੇ ਮੈਨੂੰ ਅੰਤਰ-ਫਸਲੀ, ਬੈੱਡ ਪਲਾਂਟੇਸ਼ਨ ਆਦਿ ਕਰਨ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕੀਤਾ ਜਿਸ ਨਾਲ ਮੈਨੂੰ ਸਾਲ ਭਰ ਪਾਣੀ ਦੀ ਸਰਵੋਤਮ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਮਿਲੀ। ਮੈਂ ਇਸ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਉਪਰਾਲੇ ਲਈ ਧੰਨਵਾਦੀ ਹਾਂ। ਇਹ ਉਪਰਾਲਾ ਸਮੁੱਚੇ ਕਿਸਾਨ ਭਾਈਚਾਰੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਲਾਹੇਵੰਦ ਹੈ।”ਵੇਦਾਂਤਾ ਦੀ ਤਲਵੰਡੀ ਸਾਬੋ ਪਾਵਰ ਲਿਮਟਿਡ (TSPL) ਬਣਾਂਵਾਲਾ, ਮਾਨਸਾ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ, ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸੁਪਰਕ੍ਰਿਟੀਕਲ 1980 ਮੈਗਾਵਾਟ ਦਾ ਵਿਸ਼ਵ ਪੱਧਰੀ ਤਾਪ ਬਿਜਲੀ ਘਰ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਪੰਜਾਬ ਰਾਜ ਪਾਵਰ ਕਾਰਪੋਰੇਸ਼ਨ ਲਿਮਟਿਡ ਨੂੰ 100% ਬਿਜਲੀ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਪੰਜਾਬ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਹਰਿਆ-ਭਰਿਆ ਤਾਪ ਬਿਜਲੀ ਘਰ ਅਤੇ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਜ਼ੀਰੋ-ਨੁਕਸਾਨ, ਜ਼ੀਰੋ-ਵੇਸਟ, ਜ਼ੀਰੋ-ਡਿਸਚਾਰਜ ਥਰਮਲ ਪਾਵਰ ਉਤਪਾਦਕਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ। ਇਹ ਪਲਾਂਟ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਤੋਂ ਹੀ ਇਸ ਖੇਤਰ ਦੇ ਸਮਾਜਿਕ ਅਤੇ ਆਰਥਿਕ ਵਿਕਾਸ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਅ ਰਿਹਾ ਹੈ।

——————-

ਵੇਦਾਂਤਾ ਲਿਮਟਿਡ ਬਾਰੇ

ਵੇਦਾਂਤਾ ਲਿਮਿਟੇਡ, ਵੇਦਾਂਤਾ ਰਿਸੋਰਸਜ਼ ਲਿਮਟਿਡ ਦੀ ਇੱਕ ਸਹਾਇਕ ਕੰਪਨੀ, ਇਹ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਤੇਲ ਅਤੇ ਗੈਸ, ਜ਼ਿੰਕ, ਲੀਡ, ਸਿਲਵਰ, ਤਾਂਬਾ, ਲੋਹਾ, ਸਟੀਲ ਅਤੇ ਐਲੂਮੀਨੀਅਮ ਅਤੇ ਪਾਵਰ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸੰਚਾਲਨ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਵਿਸ਼ਵ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਤੇਲ, ਗੈਸ ਅਤੇ ਧਾਤੂ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ, ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ, ਨਾਮੀਬੀਆ ਅਤੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ। ਦੋ ਦਹਾਕਿਆਂ ਤੋਂ, ਵੇਦਾਂਤਾ ਰਾਸ਼ਟਰ ਨਿਰਮਾਣ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸਿਹਤ, ਸੁਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਵਾਤਾਵਰਣ ‘ਤੇ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਫੋਕਸ ਦੇ ਨਾਲ, ਸ਼ਾਸਨ ਅਤੇ ਟਿਕਾਊ ਵਿਕਾਸ ਵੇਦਾਂਤਾ ਦੀ ਰਣਨੀਤੀ ਦੇ ਮੂਲ ਸਿਧਾਂਤ ਹਨ। ਵੇਦਾਂਤਾ ਨੇ ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਨੇਤਾਵਾਂ ਵਜੋਂ ਉੱਭਰਨ ਲਈ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਉੱਚਤਮ ਵਾਤਾਵਰਣ, ਸਮਾਜਿਕ ਅਤੇ ਸ਼ਾਸਨ ਦੇ ਮਾਪਦੰਡਾਂ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਇੱਕ ਵਿਆਪਕ ਢਾਂਚਾ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਉਨ੍ਹਾਂ 24 ਭਾਰਤੀ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ ਜੋ ਜਲਵਾਯੂ ਤਬਦੀਲੀ ‘ਤੇ ਨਿੱਜੀ ਖੇਤਰ ਦੇ ਘੋਸ਼ਣਾ ਪੱਤਰ’ ‘ਤੇ ਹਸਤਾਖਰ ਕਰਨ ਵਾਲੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ 2050 ਤੱਕ ਇਸ ਦੇ ਸੰਚਾਲਨ ਨੂੰ ਡੀਕਾਰਬੋਨਾਈਜ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਵਚਨਬੱਧ ਹੈ। ਵਾਪਸ ਦੇਣਾ ਵੇਦਾਂਤਾ ਦੇ ਡੀ. ਐੱਨ.ਏ ਵਿੱਚ ਹੈ, ਜੋ ਸਥਾਨਕ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਉੱਚਾ ਚੁੱਕਣ ਲਈ ਕੇਂਦਰਿਤ ਹੈ। ਭਾਈਚਾਰੇ ਲਈ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਸਮਾਜਿਕ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ, ਨੰਦ ਘਰ, ਬੱਚਿਆਂ ਦੇ ਕੁਪੋਸ਼ਣ ਨੂੰ ਖ਼ਤਮ ਕਰਨ, ਸਿੱਖਿਆ, ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਅਤੇ ਹੁਨਰ-ਵਿਕਾਸ ਦੇ ਨਾਲ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਸਸ਼ਕਤੀਕਰਨ ‘ਤੇ ਕੇਂਦ੍ਰਿਤ ਮਾਡਲ ਆਂਗਣਵਾੜੀਆਂ ਵਜੋਂ ਸਥਾਪਿਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਵੇਦਾਂਤਾ ਦੀਆਂ ਸਮਾਜਿਕ ਪਹਿਲਕਦਮੀਆਂ ਅਨਿਲ ਅਗਰਵਾਲ ਫਾਊਂਡੇਸ਼ਨ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਹੇਠ, ਵੇਦਾਂਤਾ ਸਮੂਹ ਨੇ ਅਗਲੇ ਪੰਜ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਪੋਸ਼ਣ, ਔਰਤਾਂ ਅਤੇ ਬਾਲ ਵਿਕਾਸ, ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ, ਜਾਨਵਰਾਂ ਦੀ ਭਲਾਈ ਅਤੇ ਜ਼ਮੀਨੀ ਪੱਧਰ ਦੀਆਂ ਖੇਡਾਂ ‘ਤੇ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਨਾਲ ਸਮਾਜਿਕ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਲਈ 5000 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦੇਣ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਵੇਦਾਂਤਾ ਅਤੇ ਸਮੂਹ ਕੰਪਨੀਆਂ ਦੀ ਕੰਪਨੀ ਡਾਓ ਜੋਨਸ ਸਸਟੇਨੇਬਿਲਟੀ ਇੰਡੈਕਸ 2020 ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਫ੍ਰੌਸਟ ਐਂਡ ਸੁਲੀਵਾਨ ਸਸਟੇਨੇਬਿਲਟੀ ਐਵਾਰਡ 2020, ਸੀ.ਆਈ.ਆਈ. ਐਨਵਾਇਰਨਮੈਂਟਲ ਬੈਸਟ ਪ੍ਰੈਕਟਿਸ ਐਵਾਰਡ 2020, ਸੀ.ਐੱਸ.ਆਰ. ਹੈਲਥ ਇਮਪੈਕਟ ਐਵਾਰਡ 2020, ਸੀ.ਆਈ.ਆਈ. ਨੈਸ਼ਨਲ ਐਵਾਰਡ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ 2020 ਵਿੱਚ ਵਾਟਰ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ 2020 ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਡਿਜੀਟਲ ਟਰਾਂਸਫਾਰਮੇਸ਼ਨ ਐਵਾਰਡ 2020, ਕਾਰਪੋਰੇਟ ਗਵਰਨੈਂਸ ਵਿੱਚ ਉੱਤਮਤਾ ਲਈ I ਸੀ.ਆਈ.ਆਈ.  ਨੈਸ਼ਨਲ ਐਵਾਰਡ 2020, ਪੀਪਲ ਫਸਟ ਐਚ.ਆਰ. ਐਕਸੀਲੈਂਸ ਐਵਾਰਡ 2020, ਪੀਪਲ ਬਿਜ਼ਨਸ ਦੁਆਰਾ ‘ਕੰਪਨੀ ਵਿਦ ਗ੍ਰੇਟ ਮੈਨੇਜਰ 2020’ ਅਤੇ ਵਰਕ 2021 ਲਈ ਇੱਕ ਮਹਾਨ ਸਥਾਨ ਵਜੋਂ ਪ੍ਰਮਾਣਿਤ ਹੈ। ਵੇਦਾਂਤਾ ਦੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਜੀ. ਨੰਦ ਨੂੰ ਜੀ. ਰਾਜਸਥਾਨ ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਸੀ.ਐੱਸ.ਆਰ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਵੇਦਾਂਤਾ ਲਿਮਟਿਡ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਬੰਬਈ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਅਤੇ ਨੈਸ਼ਨਲ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਵਿੱਚ ਸੂਚੀਬੱਧ ਹੈ ਅਤੇ ਨਿਊਯਾਰਕ ਸਟਾਕ ਐਕਸਚੇਂਜ ਵਿੱਚ ਅਮੇਰੀਕਨ ਡਿਪੋਜ਼ਿਟਰੀ ਰਿਸਿਪਟ ਸੂਚੀਬੱਧ ਹਨ। ਵਧੇਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ, ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ www.vedantalimited.com ‘ਤੇ ਜਾਓ।

DISHA DARPAN
Author: DISHA DARPAN

Journalism is all about headlines and deadlines.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

शेयर बाजार अपडेट

मौसम का हाल

क्या आप \"Dishadarpan\" की खबरों से संतुष्ट हैं?

Our Visitor

0 0 2 8 8 3
Users Today : 2
Users Yesterday : 2