ਐੱਸ ਐੱਸ ਪੀ ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਦਫ਼ਤਰ ਅੱਗੇ ਲੱਗੀ ਨੇਮ ਪਲੇਟ ਵਿੱਚ ਮਿਲੀ ਵੱਡੀ ਗਲਤੀ, ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਵਿੱਚ ਲਿਖੇ ਅਲੱਗ ਅਲੱਗ ਨਾਮ

Facebook
Twitter
WhatsApp

 

 

        ਬਠਿੰਡਾ, 25 ਅਪ੍ਰੈਲ (ਗੁਰਪ੍ਰੀਤ ਚਹਿਲ)

 

ਪੰਜਾਬ ਅੰਦਰ ਭਾਂਵੇ ਛੋਟੀ ਮੋਟੀ ਗਲਤੀ ਨੂੰ ਜਿਆਦਾ ਤਵੱਜੋ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਅਤੇ ਅਕਸਰ ਦੇਖਣ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਰਕਾਰੀ ਇਮਾਰਤਾਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸਰਕਾਰੀ ਅਦਾਰਿਆਂ ਵਿੱਚ ਲੱਗੇ ਸਾਇੰਨ ਬੋਰਡਾਂ ਉੱਤੇ ਅਨੇਕਾਂ ਹੀ ਗਲਤੀਆਂ ਉੱਕਰੀਆਂ ਦਿਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦੀਆਂ ਹਨ। ਪਰ ਜ਼ਿਲੇ ਦੇ ਕਿਸੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੇ ਨਾਮ ਵਾਲੇ ਇੱਕੋ ਇੱਕ ਬੋਰਡ ਉੱਤੇ ਗ਼ਲਤ ਲਿਖੇ ਲਫਜ਼, ਉਹ ਵੀ ਕੋਈ ਇੱਕ ਦੋ ਦਿਨਾ ਤੋ ਨਹੀਂ ਬਲਕਿ ਕਈ ਹਫਤੇ ਪਹਿਲਾਂ ਲਿਖੇ ਹੋਏ ਹੋਣ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਦੇ ਵੀ ਨਜ਼ਰੀਂ ਨਾ ਪੈਣ। ਇਹ ਵੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਗਲਤੀ ਦੇ ਨਾਲ ਨਾਲ ਵੱਡੀ ਲਾਪਰਵਾਹੀ ਵੀ ਕਹੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਗੱਲ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਜੀ ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਪੁਲਿਸ ਕਪਤਾਨ ਦੇ ਦਫਤਰ ਅੱਗੇ ਲੱਗੇ ਨੇਮ ਪਲੇਟ ਵਾਲੇ ਬੋਰਡ ਦੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਓਹਨਾ ਦਾ ਨਾਮ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਦੋਵੇਂ ਭਾਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਅਲੱਗ ਅਲੱਗ ਲਿਖਿਆ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਦੱਸਣਾ ਬਣਦਾ ਹੈ ਕਿ ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਮਾਣਯੋਗ ਐੱਸ ਐੱਸ ਪੀ ਦਾ ਨਾਮ ਉਕਤ ਬੋਰਡ ਉੱਪਰ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ‘ ਜੇ ਇਲਨਚੇਜ਼ੀਅਨ ‘ ਲਿਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕਿ ਪੰਜਾਬੀ ਭਾਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਇਸੇ ਹੀ ਨਾਮ ਨੂੰ ‘ ਜੇ ਇਲਨਚੇਲੀਅਨ ‘ ਲਿੱਖਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ ਜਿਹੜਾ ਕਿ ਭੁਲੇਖਾ ਪਾਉਣ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੈ। ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਪੁਲਿਸ ਦੀ ਨਿਗ੍ਹਾ ਹਰੇਕ ਗਤੀਵਿਧੀ ਨੂੰ ਪੂਰਨ ਬਰੀਕੀ ਅਤੇ ਗਹਿਰਾਈ ਨਾਲ ਵਾਚਣ ਵਾਲੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਪਰ ਇਥੇ ਤਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੇ ਨਾਮ ਦੇ ਲੱਗੇ ਬੋਰਡ ਵੱਲ ਹੋ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕਰਮਚਾਰੀ ਜਾਂ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦਾ ਧਿਆਨ ਹੀ ਨਹੀਂ ਗਿਆ ਲੱਗ ਰਿਹਾ। ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਇੱਥੇ ਹਰ ਰੋਜ ਪਤਾ ਨਹੀਂ ਕਿੰਨੇ ਹੀ ਵਾਰ ਇਹਨਾ ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਅਤੇ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਵੱਲੋਂ ਆਪਣੇ ਵੱਡੇ ਸਾਹਿਬ ਦੇ ਦਫਤਰ ਦੀ ਹਾਜ਼ਰੀ ਭਰੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਪਰ ਬਾਵਜੂਦ ਇਸਦੇ ਕਿਸੇ ਦਾ ਵੀ ਇਸ ਗਲਤੀ ਉੱਤੇ ਧਿਆਨ ਨਾ ਜਾਣਾ ਕਈ ਸਵਾਲ ਵੀ ਖੜ੍ਹੇ ਕਰਦਾ ਹੈ।

 

DISHA DARPAN
Author: DISHA DARPAN

Journalism is all about headlines and deadlines.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

शेयर बाजार अपडेट

मौसम का हाल

क्या आप \"Dishadarpan\" की खबरों से संतुष्ट हैं?

Our Visitor

0 0 2 8 8 3
Users Today : 2
Users Yesterday : 2