ਸ਼ਾਹ ਸਤਨਾਮ ਮਹਾਰਾਜ ਦੀ ਯਾਦ ਵਿੱਚ 9 ਰੋਜ਼ਾ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਸਮਾਪਤ ਫਾਈਨਲ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਖਿਡਾਰੀ ਕਾਰਤਿਕ ਦੇ ਦਮ ’ਤੇ ਸਿਰਸਾ ਦੀ ਟੀਮ ਜੇਤੂ ਬਣੀ

Facebook
Twitter
WhatsApp

 

ਕਾਲਾਂਵਾਲੀ/ਔਡਾਂ 22 ਫਰਵਰੀ (ਰੇਸ਼ਮ ਸਿੰਘ ਦਾਦੂ) ਪਿੰਡ ਜਲਾਲਆਣਾ ਸਥਿਤ ਸ਼ਾਹ ਸਤਨਾਮ ਜੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਸਟੇਡੀਅਮ ਵਿਖੇ ਸ਼੍ਰੀ ਜਲਾਲਆਣਾ ਸਾਹਿਬ ਸਪੋਰਟਸ ਕਲੱਬ ਅਤੇ ਸਮੂਹ ਪਿੰਡ ਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਤਰਫੋਂ 30ਵਾਂ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ। 9 ਰੋਜ਼ਾ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਦੇ ਅੰਤਿਮ ਦਿਨ ਸਿਰਸਾ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਆਪਣੇ ਬਿਹਤਰੀਨ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦੇ ਦਮ ‘ਤੇ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਟੀਮ ਮਿੱਠੀ ਫੂਲ ਨੂੰ ਹਰਾ ਕੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ‘ਤੇ ਕਬਜ਼ਾ ਕਰ ਲਿਆ। ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰਤਿਭਾ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਮੈਨ ਆਫ ਦਾ ਸੀਰੀਜ਼ ਰਹੇ ਸਿਰਸਾ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀ ਕਾਰਤਿਕ ਨੂੰ ਕੁੰਡਲ ਪੰਜਾਬ ਦੀ ਟੀਮ ਦੇ ਬਠਿੰਡਾ ਡਾ. ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੌਰਾਨ ਜਰਕਰਨ ਸਿੰਘ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ, ਬਲਕਰਨ ਸਿੰਘ ਬੰਟੀ, ਆੜ੍ਹਤੀ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ ਕਾਲਾਂਵਾਲੀ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਵਿਨੋਦ ਮਿੱਤਲ, ਸਮਾਜ ਸੇਵਕ ਦੀਪਕ ਮਿੱਤਲ, ਟਰੱਕ ਯੂਨੀਅਨ ਡੀਪੂ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਜੱਗਾ ਸਿੰਘ, ਸਾਬਕਾ ਕੌਂਸਲਰ ਰਾਜੇਸ਼ ਭੱਲਾ, ਸਾਬਕਾ ਸਰਪੰਚ ਜਸਵਿੰਦਰ ਸਿੰਘ, ਨੰਬਰਦਾਰ ਜਗਨੰਦਨ ਸਿੰਘ, ਰਾਜ ਸਿੰਘ, ਡਾ. ਬਲਜੀਤ ਬਰਾੜ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਆ, ਕੈਪਟਨ ਜਸਕਰਨ ਸਿੰਘ ਨੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸ਼ਿਰਕਤ ਕੀਤੀ | ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੌਰਾਨ ਪੰਜਾਬੀ ਕਲਾਕਾਰ ਤਰਪਾਲ ਸਿੰਘ, ਪੰਨੂ ਭਗੌੜਾ ਅਤੇ ਭੁੱਟੋ ਨੇ ਪਹੁੰਚ ਕੇ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦਾ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕੀਤਾ। ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੌਰਾਨ ਸਟੇਡੀਅਮ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਜਾ ਰਹੀ ਗੇਂਦ ਨੂੰ ਮਾਰਨ ਵਾਲੇ ਚੌਰਾਸੀ ਪਟਾਕੇ ਖਿੱਚ ਦਾ ਕੇਂਦਰ ਬਣੇ ਰਹੇ।ਸੈਮੀਫਾਈਲ ਦੌਰਾਨ 8 ਟੀਮਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਕਈ ਰੋਮਾਂਚਕ ਮੈਚ ਖੇਡੇ ਗਏ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੇ ਆਖਰੀ ਦਿਨ ਪੁਲ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ। ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੌਰਾਨ ਕੁਆਰਟਰ ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ ਮੈਚ ਸਿਰਸਾ ਹਰਿਆਣਾ ਬਨਾਮ ਅਸੀਰ ਹਰਿਆਣਾ, ਨਸੀਬਪੁਰਾ ਪੰਜਾਬ ਬਨਾਮ ਮੱਟ ਦਾਦੂ ਹਰਿਆਣਾ, ਬਾਹਮਣ ਕੌਰ ਸਿੰਘ ਪੰਜਾਬ ਬਨਾਮ ਫੂਲੋਂ ਮਿੱਠੀ ਪੰਜਾਬ, ਕੁੰਡਲ ਪੰਜਾਬ ਬਨਾਮ ਮਲੂਕਪੁਰ ਪੰਜਾਬ ਵਿਚਕਾਰ ਖੇਡਿਆ ਗਿਆ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਿਰਸਾ, ਮੱਟ ਦਾਦੂ, ਫੂਲੋਂ ਮਿੱਠੀ ਅਤੇ ਕੁੰਡਲ ਪੰਜਾਬ ਨੇ ਕੁਆਰਟਰ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਜਿੱਤ ਦਰਜ ਕਰਕੇ ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਥਾਂ ਬਣਾਈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਸਿਰਸਾ ਹਰਿਆਣਾ ਨੇ ਕੁੰਡਲ ਪੰਜਾਬ ਨੂੰ ਅਤੇ ਫੂਲੋਂ ਮਿੱਠੀ ਪੰਜਾਬ ਨੇ ਮੱਟ ਦਾਦੂ ਹਰਿਆਣਾ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ। ਫਾਈਨਲ ਮੈਚ ਦੌਰਾਨ ਫੂਲਨ ਮਿੱਠੀ ਨੇ ਟਾਸ ਜਿੱਤ ਕੇ ਪਹਿਲਾਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦਿਆਂ 6 ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ 74 ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਟੀਚਾ ਰੱਖਿਆ। ਇਸ ਟੀਚੇ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰਦਿਆਂ ਸਿਰਸਾ ਹਰਿਆਣਾ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਆਪਣੀ ਬਿਹਤਰੀਨ ਖੇਡ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਸਿਰਫ਼ 5 ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ 75 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾ ਕੇ 6 ਵਿਕਟਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਦਰਜ ਕੀਤੀ। ਮੈਚ ਦੌਰਾਨ ਸਿਰਸਾ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੇ ਚੌਕਿਆਂ, ਛੱਕਿਆਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਅੱਠਾਂ ਦੀ ਵਰਖਾ ਨਾਲ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦਾ ਖੂਬ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕੀਤਾ। ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਬਲਬੀਰ ਸਿੰਘ ਬੱਲੂ ਅਤੇ ਜੱਸੂ ਸਿੰਘ ਨੇ ਗਰਾਊਂਡ ਅੰਪਾਇਰ ਅਤੇ ਨਿਰਭੈ ਸਿੰਘ ਨੇ ਤੀਜੇ ਅੰਪਾਇਰ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਨਿਭਾਈ। ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੌਰਾਨ ਪੇਂਡੂ ਕ੍ਰਿਕਟ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਣ ਵਾਲੇ ਸਾਬਕਾ ਖਿਡਾਰੀ ਕਾਕਾ ਠਾਕੁਰ ਕਾਲਾਂਵਾਲੀ ਨੂੰ ਸਾਈਕਲ ਇਨਾਮ ਦੇ ਕੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ’ਤੇ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਰਾਜਾ, ਦਲਜੀਤ ਖੂਈਆਂ, ਜੈਕੀ ਅਤੇ ਕਨੂੰ ਸੇਨਪਾਲ ਨੇ ਕੁਮੈਂਟੇਟਰ ਵਜੋਂ ਕੰਮ ਕੀਤਾ। ਮੁਕਾਬਲੇ ਦੌਰਾਨ ਜੇਤੂ ਅਤੇ ਉਪ ਜੇਤੂ ਟੀਮਾਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਵਧੀਆ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਟਰਾਫੀਆਂ ਅਤੇ ਨਕਦ ਇਨਾਮਾਂ ਨਾਲ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। 

DISHA DARPAN
Author: DISHA DARPAN

Journalism is all about headlines and deadlines.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

शेयर बाजार अपडेट

मौसम का हाल

क्या आप \"Dishadarpan\" की खबरों से संतुष्ट हैं?

Our Visitor

0 0 2 8 8 3
Users Today : 2
Users Yesterday : 2