ਭਲਕੇ 23 ਮਾਰਚ ਨੂੰ ਖੰਨਾ ਦੇ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਸਮਾਰੋਹ

Facebook
Twitter
WhatsApp

 ਰਾਜਸਥਾਨ ਡਿਸਪੈਂਸਰੀ ਆਰਏਪੀਐਲ ਗਰੁੱਪ ਖੰਨਾ ਦੇ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਕਰੇਗੀ

 ਲੁਧਿਆਣਾ, ਖੰਨਾ 22 ਮਾਰਚ ( ਰਾਵਤ ) ਰਾਜਸਥਾਨ ਡਿਸਪੈਂਸਰੀ ( ਆਰ.ਏ.ਪੀ.ਐਲ. ਗਰੁੱਪ) ਮੁੰਬਈ, ਖੰਨਾ ਦੇ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੂੰ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਚਲਾਏ ਜਾ ਰਹੇ ਡਾਕਟਰ ਸਨਮਾਨ ਸਮਾਰੋਹ ਦੇ ਹਿੱਸੇ ਵਜੋਂ ਕੋਵਿਡ-19 ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਕੋਰੋਨਾ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਨਿਰਸਵਾਰਥ ਹੋ ਕੇ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕੀਤੀ ਹੈ।ਖੰਨਾ ਦੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਆਯੁਰਵੇਦਾਚਾਰੀਆ ਡਾ.ਐਮ.ਐਸ.ਰੋਹਤਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ 23 ਮਾਰਚ (ਬੁੱਧਵਾਰ) ਨੂੰ ਆਰ.ਏ.ਪੀ.ਐਲ ਗਰੁੱਪ ਮੁੰਬਈ ਵੱਲੋਂ 11 ਵਜੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੀ ਤਹਿਸੀਲ ਖੰਨਾ ਜੀ.ਟੀ ਰੋਡ ਸਥਿਤ ਕਚਹਿਰੀ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਨੇੜੇ ਸਥਿਤ ਹੋਟਲ ਥਾਊਜ਼ੈਂਡ ਸਪਾਈਸ ਵਿਖੇ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦਾ ਸਨਮਾਨ ਸਮਾਰੋਹ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਭਰ ਦੇ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੂੰ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਆਯੁਰਵੇਦਾਚਾਰੀਆ ਡਾ: ਅਨਿਲ ਗਰਗ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕਰੋਨਾ ਦੇ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਦਵਾਈਆਂ ਸਮੇਤ ਵੱਖ ਵੱਖ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਦਵਾਈਆਂ ਦਾ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਨੇ ਸੇਵਨ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਦਵਾਈਆਂ ਕਾਰਗਰ ਸਾਬਤ ਹੋਈਆਂ।ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ ਕਰੋਨਾ ਦੌਰਾਨ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੂੰ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਡਾਕਟਰ ਐਵਾਰਡ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਸਨਮਾਨਿਤ ਕੀਤੇ ਗਏ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਡਾਕਟਰਾਂ ਦੀ ਸ਼ਨਾਖਤ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ ਜ਼ਿਕਰਯੋਗ ਹੈ ਕਿ ਰਾਜਸਥਾਨ ਡਿਸਪੈਂਸਰੀ ਵੱਲੋਂ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਨਸ਼ਾ ਮੁਕਤ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਪਿਛਲੇ 70 ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਦਵਾਈ ਆਮ ਲੋਕਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।ਇਸ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ,RAPL,ਗਰੁੱਪ ਮੁੰਬਈ ਭਾਰਤ ਭਰ ਵਿੱਚ “ਨਸ਼ਾ ਮੁਕਤ ਭਾਰਤ” ਮੁਹਿੰਮ ਚਲਾ ਕੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਹਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ, ਤਾਲੁਕਾ, ਪਿੰਡ ਅਤੇ ਢਾਣੀਆਂ ਵਿੱਚ ਮੁਫਤ ਆਯੁਰਵੈਦਿਕ ਮੈਡੀਕਲ ਕੈਂਪ ਲਗਾ ਕੇ ਮੁਫਤ ਨਸ਼ਾ ਛੁਡਾਊ ਦਵਾਈ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ ਰਾਜਸਥਾਨ ਡਿਸਪੈਂਸਰੀ ਮੁੰਬਈ (RAPL ਗਰੁੱਪ) ਦੁਆਰਾ ਬਣਾਈ ਗਈ ਆਯੂਸ਼-64 ਟੈਬਲੇਟ ਭਾਰਤ ਦੇ ਬਹਾਦਰ ਸੈਨਿਕਾਂ ਨੂੰ ਕੋਵਿਡ-19 ਤੋਂ ਬਚਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾ ਰਹੀ ਹੈ ਇਹ ਦਵਾਈਆਂ ਭਾਰਤੀ ਰੱਖਿਆ ਸੈਨਾ, ਜਲ ਸੈਨਾ, ਹਵਾਈ ਸੈਨਾ ਦੇ ਬਹਾਦਰ ਸੈਨਿਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਜਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਤਾਂ ਜੋ ਉਹ ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਤੋਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰਹਿ ਸਕਣ।

DISHA DARPAN
Author: DISHA DARPAN

Journalism is all about headlines and deadlines.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

शेयर बाजार अपडेट

मौसम का हाल

क्या आप \"Dishadarpan\" की खबरों से संतुष्ट हैं?

Our Visitor

0 0 2 8 7 6
Users Today : 2
Users Yesterday : 3