ਏਮਜ਼, ਬਠਿੰਡਾ ਵਿਖੇ ਐਡਵਾਂਸਡ ਸਰਜੀਕਲ ਸਕਿੱਲ ਲੈਬ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਕੀਤਾ

Facebook
Twitter
WhatsApp

19 ਫਰਵਰੀ, 2022- ਸਰਜਰੀ ਅਤੇ ਸਰਜੀਕਲ ਓਨਕੋਲੋਜੀ ਵਿਭਾਗ ਦੇ ਅਣਥੱਕ ਯਤਨਾਂ ਨਾਲ, ਖੇਤਰ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਸਰਜੀਕਲ ਸਕਿੱਲ ਲੈਬ ਦਾ ਉਦਘਾਟਨ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ, 11 ਫਰਵਰੀ, 2022 ਨੂੰ ਡਾ. ਡੀ.ਕੇ. ਸਿੰਘ, ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰ, ਏਮਜ਼, ਬਠਿੰਡਾ। ਇਹ ਪ੍ਰਯੋਗਸ਼ਾਲਾ ਆਪਣੀ ਕਿਸਮ ਦੀ ਇੱਕ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ LED ਮਾਨੀਟਰ ਅਤੇ ਟਰਾਲੀ, ਸਿਉਚਰ ਨੋਟਿੰਗ ਬੋਰਡ, ਹਰ ਕਿਸਮ ਦੇ ਲੈਪਰੋਸਕੋਪਿਕ ਅਤੇ ਓਪਨ ਸਰਜੀਕਲ ਯੰਤਰਾਂ ਨਾਲ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਲੈਸ ਐਂਡੋ-ਟ੍ਰੇਨਰ ਹੈ। ਇਹ ਪਹਿਲ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਵਿੱਚ ਅੰਡਰ ਅਤੇ ਪੋਸਟ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਮੈਡੀਕਲ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ, ਓਟੀ ਨਰਸਿੰਗ ਸਟਾਫ ਅਤੇ ਟੈਕਨੀਸ਼ੀਅਨ ਦੇ ਹੁਨਰ ਨੂੰ ਵਿਕਸਤ ਕਰਨ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਹ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਲਾਭ ਲਈ ਆਪਣੇ ਹੁਨਰ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰੇਗਾ। ਵਿਭਾਗ ਪੂਰੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸਰਜੀਕਲ ਹੁਨਰ ਦੇ ਨਿਰੰਤਰ ਵਿਕਾਸ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਉਤਸੁਕ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਪੇਸ਼ੇਵਰਾਂ ਲਈ ਨਿਯਮਤ CMEs ਅਤੇ ਵਰਕਸ਼ਾਪਾਂ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਜਨਾ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਡੀਨ ਕਰਨਲ ਡਾ: ਸਤੀਸ਼ ਗੁਪਤਾ ਨੇ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਵਧਾਈ ਦਿੱਤੀ। ਸਰਜੀਕਲ ਵਿਗਿਆਨ ਵਿੱਚ ਨਵੀਨਤਮ ਤਰੱਕੀ ਦੇ ਨਾਲ ਤਾਲਮੇਲ ਰੱਖਣ ਲਈ ਇੱਕ ਹੁਨਰ ਲੈਬ ਨੂੰ ਰਸਮੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ, ਮੈਡੀਕਲ ਸੁਪਰਡੈਂਟ ਡਾ. ਅਨਿਲ ਗੋਇਲ ਨੇ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਹੁਨਰ ਲੈਬ ਦੀ ਸਰਵੋਤਮ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਲਈ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕੀਤਾ।

DISHA DARPAN
Author: DISHA DARPAN

Journalism is all about headlines and deadlines.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

शेयर बाजार अपडेट

मौसम का हाल

क्या आप \"Dishadarpan\" की खबरों से संतुष्ट हैं?

Our Visitor

0 0 2 8 7 6
Users Today : 2
Users Yesterday : 3