ਏਮਜ਼ ਬਠਿੰਡਾ ਵਿੱਚ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਓਨਕੋਪਲਾਸਟਿਕ ਸੇਵਾਵਾਂ ਸ਼ੁਰੂ

Facebook
Twitter
WhatsApp

ਬਠਿੰਡਾ, 3 ਮਾਰਚ  ( ਰਾਵਤ ) ਏਮਜ਼ ਬਠਿੰਡਾ ਓਨਕੋਸਰਜਰੀ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਦੇ ਪੁਨਰ ਨਿਰਮਾਣ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਪਹਿਲੀ ਸੰਸਥਾ ਹੈ । ਇੱਕ ਤਾਜ਼ਾ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸੇਵਾਮੁਕਤ BSF ਕਰਮਚਾਰੀ ਨੂੰ ਮੂੰਹ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਦੀ ਜਾਂਚ ਦੇ ਨਾਲ ਸਰਜੀਕਲ ਓਨਕੋਲੋਜੀ ਵਿਭਾਗ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮਰੀਜ਼ ਦੀ ਟਿਊਮਰ ਨੂੰ ਕੱਢਣ ਲਈ ਸਰਜਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ। ਪੂਰੇ ਟਿਊਮਰ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ | ਟਿਊਮਰ ਨੂੰ ਹਟਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਪਲਾਸਟਿਕ ਸਰਜਰੀ ਵਿਭਾਗ ਦੁਆਰਾ ਨੁਕਸ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਬਣਾਇਆ ਗਿਆ ਸੀ। ਇੱਕ ਮੁਫਤ ਫਲੈਪ ਲਿਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਮਾਈਕ੍ਰੋਵੈਸਕੁਲਰ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਨਾਲ ਨੁਕਸ ਉੱਤੇ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ। ਡਾ: ਨਿਖਿਲ ਗਰਗ, ਡਾ: ਜਸਪ੍ਰੀਤ ਸ਼ੇਰਗਿੱਲ, ਡਾ: ਅਲਤਾਫ਼ ਮੀਰ, ਡਾ: ਰਾਜੇਸ਼ ਮੌਰੀਆ ਅਤੇ ਐਨਸਥੀਸਿਸਟਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਸਫਲ ਆਪ੍ਰੇਸ਼ਨ ਕੀਤਾ | ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਰੀਜ਼ ਠੀਕ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਕਾਰਜਕਾਰੀ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਡਾ. ਡੀ.ਕੇ ਸਿੰਘ ਨੇ ਟੀਮ, ਹੋਰ ਸਹਿਯੋਗੀ ਡਾਕਟਰਾਂ, ਨਰਸਿੰਗ ਸਟਾਫ਼ ਦੀ ਹੌਸਲਾ ਅਫਜ਼ਾਈ ਕਰਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਵੀ ਉੱਨਤ ਅਪਰੇਸ਼ਨ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਪੜਾਅ ‘ਤੇ ਤਸ਼ਖ਼ੀਸ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਕਿਸਮ ਦੀ ਸਰਜਰੀ ਤੋਂ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ, ਇਲਾਜ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵਵਿਆਪੀ ਪੜਾਵਾਂ ਦੋਵਾਂ ਵਿੱਚ।ਡੀਨ, ਡਾ: ਸਤੀਸ਼ ਗੁਪਤਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਮੂੰਹ ਦੇ ਕੈਂਸਰ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਦੇਖਭਾਲ ਦਾ ਮਿਆਰ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸਾਰੇ ਸਟਾਫ਼ ਅਤੇ ਫੈਕਲਟੀ ਨੂੰ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਵਧੀਆ ਸੰਭਵ ਇਲਾਜ ਵਿਕਲਪ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਅਪੀਲ ਕੀਤੀ।

DISHA DARPAN
Author: DISHA DARPAN

Journalism is all about headlines and deadlines.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

शेयर बाजार अपडेट

मौसम का हाल

क्या आप \"Dishadarpan\" की खबरों से संतुष्ट हैं?

Our Visitor

0 0 2 8 7 6
Users Today : 2
Users Yesterday : 3