ਅਕਾਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵਲੋਂ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਗਣਿਤ ਦਿਵਸ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ

Facebook
Twitter
WhatsApp

ਮੈਥ੍ਰਿਕਸ ਸੋਸਾਇਟੀ, ਮੈਥੇਮੈਟਿਕਸ ਵਿਭਾਗ, ਅਕਾਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ, ਤਲਵੰਡੀ ਸਾਬੋ ਨੇ ਫਰਵਰੀ 2022 ਨੂੰ NCSTC, DST, GOI ਅਤੇ PSCST ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ “ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਗਣਿਤ ਦਿਵਸ ਮਨਾਇਆ ਗਿਆ । ਗਣਿਤ-ਸ਼ਾਸਤਰੀ ਸਰ ਸ਼੍ਰੀਨਿਵਾਸ ਰਾਮਾਨੁਜਨ ਦੇ ਜਨਮ ਦਿਹਾੜੇ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਇਹ ਦਿਨ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ ਵਿਚ ਬਾਰੇ ਉਤਸ਼ਾਹ ਨਾਲ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਸਮਾਗਮ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਵਿੱਚ ਗਣਿਤ ਦੇ ਸੰਕਲਪ ਨੂੰ ਸਮਝਾਉਣਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਮਾਗਮ ਵਿੱਚ ਪੂਰੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚੋਂ 400 ਦੇ ਕਰੀਬ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਭਾਗ ਲਿਆ। ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ, ਡਾ. ਅਲਕਾ ਮੁੰਜਾਲ, ਸਹਾਇਕ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਗਣਿਤ ਵਿਭਾਗ ਨੇ ਸਾਰੇ ਭਾਗੀਦਾਰਾਂ ਅਤੇ ਹਾਜ਼ਰੀਨ ਦਾ ਨਿੱਘਾ ਸਵਾਗਤ ਕੀਤਾ। ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਦੇ ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ ਮੇਜਰ ਜਨਰਲ (ਡਾ.) ਜੀ.ਐਸ.ਲਾਂਬਾ, ਡੀਨ ਅਕਾਦਮਿਕ ਮਾਮਲੇ, ਅਕਾਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ, ਨੇ ਭਾਗੀਦਾਰਾਂ ਅਤੇ ਸਰੋਤਿਆਂ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਸੰਬੋਧਨ ਕੀਤਾ। ਉੱਘੇ ਬੁਲਾਰੇ, ਪ੍ਰੋ. ਕਲਿਆਣ ਚੱਕਰਵਰਤੀ, ਡਾਇਰੈਕਟਰ, ਕੇਰਲਾ ਸਕੂਲ ਆਫ਼ ਮੈਥੇਮੈਟਿਕਸ ਨੇ “ਅੰਡਾਕਾਰ ਕਰਵਜ਼: ਇੱਕ ਜਾਣ-ਪਛਾਣ ਅਤੇ ਇੱਕ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ” ਵਿਸ਼ੇ ‘ਤੇ ਮਾਹਿਰ ਲੈਕਚਰ ਦਿੱਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰਨ ਲਈ ਗਣਿਤ ਦੇ ਕੁਇਜ਼ ਮੁਕਾਬਲੇ, ਪੋਸਟਰ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀ ਮੁਕਾਬਲੇ, ਪੀਪੀਟੀ ਮੁਕਾਬਲੇ ਅਤੇ ਮਾਡਲ ਡਿਸਪਲੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵੀ ਬਲੈਂਡਡ ਮੋਡ ਰਾਹੀਂ ਕਰਵਾਏ ਗਏ। ਸਮਾਗਮ ਦੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ, ਸ੍ਰੀ ਰਜਤ ਸਿੰਗਲਾ, ਮੁਖੀ , ਗਣਿਤ ਵਿਭਾਗ, ਨੇ ਸਮਾਗਮਾਂ ਦੇ ਜੇਤੂਆਂ ਦੇ ਨਾਮ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਧੰਨਵਾਦ ਦਾ ਮਤਾ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ।

DISHA DARPAN
Author: DISHA DARPAN

Journalism is all about headlines and deadlines.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

शेयर बाजार अपडेट

मौसम का हाल

क्या आप \"Dishadarpan\" की खबरों से संतुष्ट हैं?

Our Visitor

0 0 2 8 7 6
Users Today : 2
Users Yesterday : 3