ਸਕੂਲ ਆਫ ਐਮੀਨੈਂਸ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਬਠਿੰਡਾ ਮਿਲਟਰੀ ਸਟੇਸ਼ਨ ਦਾ ਕੀਤਾ ਦੌਰਾ

Facebook
Twitter
WhatsApp

ਬਠਿੰਡਾ, 30 ਦਸੰਬਰ 2023 ( ਰਾਵਤ ) ਬਲੈਕ ਚਾਰਜਰ ਬ੍ਰਿਗੇਡ ਦੀ ਤਰਫੋਂ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ/ਸਪਤ ਸ਼ਕਤੀ ਕਮਾਂਡ/ਬਠਿੰਡਾ ਚੇਤਕ ਕੋਰ, ਹੇਲਸ ਏਂਜਲਸ ਸਬ ਏਰੀਆ ਦੀ ਸਰਪ੍ਰਸਤੀ ਹੇਠ ਜ਼ਿਲ੍ਹਾ ਪ੍ਰਸ਼ਾਸਨ ਬਠਿੰਡਾ ਦੇ ਸਹਿਯੋਗ ਨਾਲ ਜੰਗੀ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨ ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਦੀਆਂ ਸਮਰੱਥਾਵਾਂ ਦਾ ਵਿਦਿਅਕ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਪੰਜ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਸਕੂਲ ਆਫ਼ ਐਮੀਨੈਂਸ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਬਠਿੰਡਾ ਮਿਲਟਰੀ ਸਟੇਸ਼ਨ ਵਿਖੇ ਇੱਕ “ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਜੀਵਨ ਢੰਗ” ਲਈ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ ਹੋਣ ਲਈ ਨੌਜਵਾਨ ਦਿਮਾਗਾਂ ਨੂੰ ਜਗਾਉਣ ਲਈ ਦੌਰਾ ਕਰਵਾਇਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਦੌਰੇ ਦੌਰਾਨ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਨਾਲ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਉਂਦਿਆਂ ਲਈ ਅਤੇ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਦੇ ਆਊਟਰੀਚ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਜੋਂ ਨੌਜਵਾਨ ਅਤੇ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਦਿਮਾਗਾਂ ਨੂੰ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਸੈਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਸਾਹਸ ਅਤੇ ਐਡਰੇਨਾਲੀਨ ਰਸ਼ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਇੱਕ ਸਫਲ ਕੈਰੀਅਰ ਮਾਰਗ ਵਜੋਂ ਚੁਣਨ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਵੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਨੇੜੇ ਤੋਂ ਗਰਜਦੇ T-90 ਭੀਸ਼ਮ ਬੈਟਲ ਟੈਂਕਾਂ, BMP-II ਇਨਫੈਂਟਰੀ ਕੰਬੈਟ ਵਹੀਕਲਜ਼, ਏਅਰ ਡਿਫੈਂਸ ਗਨ, ਰਾਡਾਰ, ਆਰਟਿਲਰੀ ਗਨ ਅਤੇ ਆਖਰੀ ਡੈਸ਼ ਕੰਬੈਟਸ ਲਈ ਇਨਫੈਂਟਰੀ ਉਪਕਰਨਾਂ ਦਾ ਗਤੀਸ਼ੀਲ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦੇਖਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਿਮੂਲੇਟਡ ਲੜਾਈ ਸਥਿਤੀ ਡਿਸਪਲੇ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਸਾਜ਼ੋ-ਸਾਮਾਨ ਆਪਣੀ ਲੜਾਈ ਦੀਆਂ ਭੂਮਿਕਾਵਾਂ ਕਿਵੇਂ ਨਿਭਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਮੌਕੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਅਫਸਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਬਹਾਦਰੀ ਅਵਾਰਡ ਜੇਤੂਆਂ ਸਮੇਤ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਹੋਰ ਅਫਸਰਾਂ ਅਤੇ ਲੜਾਕਿਆਂ ਨਾਲ ਵੀ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫੌਜ ਦੇ ਜੀਵਨ ਢੰਗ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ। ਭਾਰਤੀ ਫੌਜ ਨੇ ਰਾਸ਼ਟਰ ਦੀ ਸੇਵਾ ਵਿੱਚ, ਇਸ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨੀ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਅਗਲੀ ਪੀੜ੍ਹੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਹਥਿਆਰਬੰਦ ਬਲਾਂ ਰਾਹੀਂ ਦੇਸ਼ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਇੱਕ ਵਿਲੱਖਣ ਅਤੇ ਘੱਟ ਸਾਧਾਰਨ ਜੀਵਨ ਜੀਉਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕੀਤਾ।

 

DISHA DARPAN
Author: DISHA DARPAN

Journalism is all about headlines and deadlines.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

शेयर बाजार अपडेट

मौसम का हाल

क्या आप \"Dishadarpan\" की खबरों से संतुष्ट हैं?

Our Visitor

0 0 2 9 6 6
Users Today : 3
Users Yesterday : 6