ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਕਿਸਾਨ ਦੇ ਕੱਟੇ ਹੋਏ ਹੱਥ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਰੀਇਮਪਲਾਂਟ ਕੀਤਾ-ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ

Facebook
Twitter
WhatsApp

ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ 17 ਦਸੰਬਰ 2023 ( ਰਮੇਸ਼ ਸਿੰਘ ਰਾਵਤ ):- ਆਧੁਨਿਕ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਰਜੀਕਲ ਤਕਨੀਕਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਕਿਸਾਨ ਦੇ ਕੱਟੇ ਹੋਏ ਖੱਬੇ ਹੱਥ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾਪੂਰਵਕ ਰੀਇਮਪਲਾਂਟ ਕੀਤਾ।ਲੱਕੜ ਕੱਟਣ ਵਾਲੀ ਮਸ਼ੀਨ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ਕਿਸਾਨ ਦਾ ਖੱਬਾ ਹੱਥ ਅਚਾਨਕ ਕੱਟ ਗਿਆ ਸੀ । ਕੱਟੇ ਹੋਏ ਹੱਥ ਦੇ ਨਾਲ, ਉਸਨੂੰ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਆਈਵੀਵਾਈ ਹਸਪਤਾਲ, ਹੁਸ਼ਿਆਰਪੁਰ ਲਿਜਾਇਆ ਗਿਆ, ਜਿੱਥੇ ਪਲਾਸਟਿਕ ਸਰਜਨ ਡਾ ਸੁਮਿਤ ਤੂਰ ਅਤੇ ਐਨਸਥੀਟਿਸਟ ਡਾ ਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਅਤੇ ਡਾ ਹਰਪ੍ਰੀਤ ਸਿੰਘ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਹੱਥ ਦੇ ਮੁੜ ਇਮਪਲਾਂਟੇਸ਼ਨ ਲਈ ਆਧੁਨਿਕ ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਰਜੀਕਲ ਤਕਨੀਕਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕੀਤੀ। ਡਾ. ਤੂਰ ਨੇ ਖੂਨ ਦੀਆਂ ਨਾੜੀਆਂ, ਨਸਾਂ, ਹੱਡੀਆਂ ਅਤੇ ਟਿਸ਼ੂਆਂ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਜੋੜਿਆ। ਡਾ. ਤੂਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਦੁਖਦਾਈ ਅੰਗ ਕੱਟਣ ਵਾਲੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਅਕਸਰ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸਰੀਰਕ ਅਤੇ ਭਾਵਨਾਤਮਕ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।” ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਦੁਬਾਰਾ ਇਮਪਲਾਂਟ ਕਰਨਾ ਅੰਗਾਂ ਦੇ ਨੁਕਸਾਨ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਨਵੀਂ ਉਮੀਦ ਲਿਆ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਓਹਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਅੱਗੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਕੱਟੇ ਹੋਏ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਰੱਖਣਾ ਅਤੇ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਹਸਪਤਾਲ ਪਹੁੰਚਾਉਣਾ ਰੀ-ਇਮਪਲਾਂਟੇਸ਼ਨ ਸਰਜਰੀ ਦੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਪਹਿਲੂ ਹਨ। ਓਹਨਾਂ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਗੰਭੀਰ ਸੱਟਾਂ ਮੁੜ ਇਮਪਲਾਂਟੇਸ਼ਨ ਲਈ ਢੁਕਵੀਂ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ, ਪਰ ਓਸਟੀਓਪਲਾਸਟਿਕ ਰੀਪਲਾਂਟ ਸਰਜਰੀ ਨਾਲ ਹੱਥ ਨੂੰ ਬਚਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

DISHA DARPAN
Author: DISHA DARPAN

Journalism is all about headlines and deadlines.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

शेयर बाजार अपडेट

मौसम का हाल

क्या आप \"Dishadarpan\" की खबरों से संतुष्ट हैं?

Our Visitor

0 0 3 0 9 6
Users Today : 7
Users Yesterday : 2